**Toyota AE101 สีขาว 4A-GE 20v 6MT,TODA,Roof Mark II,Enkei RP02,HKS (เพิ่มรูป)**

(1/7) > >>

kikapoo:
TOYOTA COROLLA AE101 GLXi Year93            Tel. 082-2230223

ขอขอบคุณ corollaclubrace.

**ขายแล้วครับ**

เครื่องยนต์
-   4A-GE 20V Blacktop
-   เกียร์ 6Speed + Limited Slip เฟือง (โรงงาน)
-   สายหัวเทียน Ultra
-   หัวเทียน Iridium
-   กล่อง 6Speed  + กล่องปลดล็อก 180
-   คันเกียร์แต่ง ควิ๊กชิฟ
-   ถุงเกียร์ ผ้าลายคาร์บอน
-   ฟลายวีล Chromoly ของ TODA Racing (น้ำหนักเบา รอบกวาดเร็วมาก)
-   หวี 20V Blachtop เสริมแหนบแต่ง (ไม่แข็งแต่จับดี) + ผ้าครัชกรึ่งทองแดงทำสปริงตัวหนอนใหม่ + ลูกปืนครัชใหม่ๆ (เพิ่งเปลี่ยน 25 มี.ค.2554)
-   เฮดเดอร์ HKS
-   ท่อ HKS Silent HiPower (สแตนเลสทั้งเส้น)
-   ปั๊มติ๊ก JZ
-   ค้ำหม้อลมเบรก + หม้อลมตรงรุ่น 20V ( 2 รูแว็คคั่ม)
-   ค้ำ 3 จุดโรงงาน ตรงรุ่น 20V (มีที่ยึด Map Sensor)
-   แร็คตรงรุ่น 20V ( 2 รูแว็คคั่ม)
-   หม้อน้ำมิเนียม + ฝาหม้อน้ำ E’Spec

ภายนอก
-   Sunroof Mark II ( Auto สไลท์ไฟฟ้า ที่บังแดดมีไฟมีกระจกทั้ง 2 ข้าง)
-   กันชนหน้า FX  แท้+ กระจัง FX แท้+ ลิ้นหน้า FX แท้+ SportLight KOITO JAPAN
-   ฝากระโปรงหน้าทรง Levin (Fiber) + ช่องลม (Cabon Fiber)
-   สเกิร์ตข้างลาย  BZ (ลายโค้ง) แท้
-   ไฟหน้าโครมดำ (Depo ซีลกันน้ำ 100%)
-   ไฟหน้า Xenon 10000K ของ Bosch
-   ไฟมุมส้ม (ซีลกันน้ำ 100%) + หลอด LED
-   ไฟท้าย Spec เมกา (Taiwan) + ทับทิมโป๊ปิดถอดออกได้สีเดียวกับตัวรถ
-   กระจกหน้าชาเขียวแท้ ติดฟิล์ม ชาเขียว SunPro 40%
-   กระจกหลัง ติดฟิล์ม 3M 80%

ภายใน
-   เครื่องเสียง Sony CDX-M850MP (สไลท์ไฟฟ้า หน้าจอกราฟฟิค)
•  plays CDs, CD-Rs, CD-RWs, and MP3-encoded discs
•  EQ7 (7-band equalizer and 7 preset tone curves)
•  Dynamic Soundstage Organizer
•  two 4-volt mono subwoofer outputs
•  high-pass and low-pass filters
•  23.2 watts RMS/52 peak x 4 channels
•  CD frequency response 10-20,000 Hz
•  CD signal-to-noise ratio 90 dB
•  FM sensitivity 9 dBf
-   ลำโพงข้างประตูคู่หน้า Carrozzeria (Pioneer) TS-C1600A เน้นเสียงกลาง ขนาด 6.5 นิ้ว
        อลูมิเนียม แม่เหล็กเหลว
-   ทวิสเตอร์
-   คู่หลัง 6X9 Virtul
-   เรือนไมล์ Digital Mark II
-   หัวเกียร์ RAZO
-   พวงมาลัย  GT airbag (ดำด้ายแดง)
-   เบาะ Trueno ปรับสูงต่ำได้
-   แผงข้างประตูลายจุด (สีดำ ลายเดียวกับผ้า Recaro)
-   แป้นเหยียบแต่ง
-   ที่วางแก้วกดเด้ง + ช่อง 2Dinมีฝาปิด

ช่วงล่าง
-   โช๊ค Kayaba SR Spacial กระบอกฟ้า
-   สปริงหน้า RSR สปริงหลัง Tanabe Sustec Wagon
-   ล้อ Enkei RP 02 Japan แท้ (ฝาครบ) + ยาง Nitto 555 (กลางปี2010)
-   ดิสเบรกหน้า พอร์ตใหญ่ Levin + จาน E’Spec 305mm
-   ดิสหลัง Levin จานเซาะร่อง
-       น๊อต TRD 16ตัว

ราคา 220000 บาท (จัดไฟแนนท์ได้นะครับ)   **ขายแล้วครับ** ถ้าสนใจราคาต่อรองได้นะครับ
                     - พิเศษถ้าไม่เอาล้อ Enkei RP02 ลดให้ 20000บาทครับผม -

อยากรู้รายละเอียดเรื่องรถหรืออะไรเกี่ยวกับ AE โทรมาสอบถามได้นะครับ ถ้าตอบได้จะตอบให้อย่างละเอียดเลยครับ  ที่เบอร์ Tel. 082-2230223
                   **ผมขอขอบคุณ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ชาว AE ทุกๆท่าน หรือแม้กระทั่งคนที่เข้ามาดู ผมขอขอบพระคุณทุกท่านอย่างสูงครับ**

โปรดอ่านสักนิดจากความรู้สึกครับ บางท่านอาจจะคิดว่าราคามันถูกไปหรือราคามันแพงไปนั้น ผมว่าอย่าเอาราคาของรถเต็นท์หรือเอาราคาปีของรถมาตัดสินนะครับ  ผมพูดได้เลยว่ารถแต่งของพี่ๆน้องๆ AE แต่ละคันกว่าจะได้ของแต่งแต่ละชิ้นมานั้น บางชิ้นกว่าจะได้มาอาจจะต้องใช้ความยากลำบากอย่างมาก การเดินทางไปหาจากที่ห่างไกล หรืออาจจะต้องรอคอยสินค้าชิ้นนั้นๆนานๆ กว่าจะแต่งรถมาได้ขนาดนี้มันมีทั้งเรื่องราวและความสุข การใช้เวลาที่ต้องอยู่กับรถ AE ทำให้ได้รู้จักกับพี่ๆน้องๆชาว AE คุยกันในเรื่องเดียวกัน มันเป็นความรู้สึกที่ มีมิตรภาพคำว่าพี่น้องเพื่อน ตามมาแซกซึมผ่านมาจากรถ AE มันเลยเป็นมากกว่าคำว่ารถ แต่มันคือ
“เพื่อนที่แสนดีเพื่อนซื่อสัตย์กับเราครับผม”

gigoman:
รถสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ เลยคับ   :onion12: :onion12: :onion12:

เศร้าใจ  มาประกาศช้าไปหน่อย......... ไม่งั้นเอาละ :onion01: :onion01: :onion01:

Sura_tom:
มาเชียร์ให้ครับ สำหรับเพื่อนที่ซื่อสัตย์ของเรา ขายได้ไวๆครับบ :onion60:

kikapoo:
อ้างจาก: gigoman ที่ เมษายน 07, 2011, 02:58:46 AM

รถสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ เลยคับ   :onion12: :onion12: :onion12:

เศร้าใจ  มาประกาศช้าไปหน่อย......... ไม่งั้นเอาละ :onion01: :onion01: :onion01:

- ซื้อไปอีกคันก็ได้นะครับ อิอิ เอาคันเก่าติดแก๊ส เอาคันใหม่ไว้ซิ่ง อิอิ

อ้างจาก: Sura_tom ที่ เมษายน 07, 2011, 07:44:33 AM

มาเชียร์ให้ครับ สำหรับเพื่อนที่ซื่อสัตย์ของเรา ขายได้ไวๆครับบ :onion60:

- ขอบคุณมากครับ มันซื่อสัตย์แน่นนอนครับผม

kikapoo:
อัพ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป